| Main | Story | Candy Toy | Medicom T28 | Ronando T28 | Takara T28FX | SOC T28 | Update : 10/08/04

TETSUJIN #28
ช่วงนี้งบประมาณจำกัดเหลือเกินครับ ได้แต่ไปคุ้ยเขี่ยหาเศษๆกาจาปองกับแคนดี้ทอยส์มาเล่น สนองกิเลสของตัวเองแบบสบายกระเป๋า ก็พอดีได้เศษๆมารวมๆกันได้เป็นชุดของ Tetsujin #28 ตามภาพด้านซ้ายนี่แหละครับ

ซ้าย : Tetsujin #28 รุ่นถังเบียร์ เป็นแคนดี้ทอยส์ขนาดสูงแค่ 7cm. แต่ขยับโพสต์ท่าได้เหลือเชื่อ โดยเฉพาะการออกแบบข้อต่อช่วงลำตัวและคอ ทำให้ลำตัวของเจ้าถังเบียร์ตันๆนี่ สามารถแอ่นหน้าแอ่นหลัง และก้มๆเงยๆ ได้อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน - ขนาด SOC ของบันไดที่กำลังจะออกตามมายังทำไม่ได้เลยนะเนี่ย !
ขวา : ฺBlack Ox หุ่นคู่ปรับของ T28 เขาล่ะครับ - ขยับได้เยอะพอๆกันเลย

ซ้าย : สองตัวข้างบนนั่นสามารนำมาโพสต์ท่าต่อสู้กันตามแบบในภาพยนตร์ได้เลยครับ
กลาง : ไดโอรามาจิ๋วงามๆ ฉากพบกันของ T28 และ Black Ox จากชุดเดียวกันกับสองตัวบนนั่นแหละครับ
ขวา : Bust Model จิ๋ว จากอีกชุดหนึ่งครับ รายละเอียดสุดยอด !

ซ้าย :ใบแคตตาลอคของชุด Bust ด้านล่างจะบอกว่ามีตัวอะไรบ้าง ซึ่งจะมาจากเรื่อง Giant Robot เป็นส่วนใหญ่ และตัวที่เก้าที่เป็นตัวลับนั้นคาดว่าจะเป็น T28 แบบที่มีเสาอากาศอยู่ที่หูครับ
ล่าง : ใบแคตตาลอคของกูลิโกะ รู้สึกค่ายนี้จะออกกาจาปองงามๆจาก T28 มาสองสามชุดแล้ว ..สำหรับชุดนี้จะมีไดโอรามาจิ๋วแบบงามๆอยู่ห้าแบบ และที่เหลือเป็นตัวๆอีกสี่แบบครับ

ป.ล. เรื่องซื้อเศษๆกาจาปองหรือแคนดี้ทอยส์นี่หลายๆคนจะบอกว่าไม่คุ้ม - เนื่องจากราคาต่อตัวจะสูงกว่าซื้อทั้งชุด แถมยังได้ไม่ครบชุดอีก เลยไม่ค่อยนิยม แต่อีกหลายคนก็บอกว่า - ถึงแพงกว่า ก็แพงกว่าไม่เท่าไหร่ แถมยังไม่ต้องเสียสตางค์กับตัวที่ไม่ชอบด้วย - ประหยัดกว่ากันตั้งเยอะ ...ก็ตัวใครตัวมันแล้วกันนะครับ

Back to Top :